Jump to content

CO

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
CO
Wikimedia disambiguation page (en) Fassara

CO ko bambance -bambancen na iya nufin:

Mutane masu suna

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Nguyễn Hữu Có (1925–2012), janar na Vietnam

Mutane da sunan mahaifi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Conrado Co (an haife shi a 1940), ɗan wasan badminton na Filipino
  • Alfredo Co (an haife shi a 1949), masanin ilimin kimiyyar Filipino
  • Atoy Co (an haife shi a 1951), ɗan wasan Filifin da kocin ƙwallon kwando
  • Leonard Co (1953–2010), masanin ilimin tsirran Filipino
  • Nando Có (an haife shi a shekara ta 1973), shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Bissau-Guinea
  • Kenedy Có (an haife shi a shekara ta 1998), shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Bissau-Guinea
  • Samuel S. Co, dan siyasar Philippines
  • Yankin lambar lambar CO, ko yankin lambar gidan waya na Colchester, Ingila
  • Colombia, ISO 3166-1 lambar ƙasa CO
  • Colorado, taƙaicewar gidan waya na Amurka CO
  • Gundumomin Ireland, gajarta Co.

Matsayi da lakabi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • CO, farkon sunan farko na membobin ikilisiyar Oratory na Saint Philip Neri
  • Kwamandan kwamanda (CO), jami'in da ke jagorantar rukunin sojoji
  • Jami'in kwangila (CO ko KO), a cikin gwamnatin Amurka
  • Jami'in gyaran fuska (CO), jami'in da aikin sa shine kiyayewa da inganta jin daɗin fursunoni
  • Jami'in da'irar (CO), a cikin gwamnatin Indiya

Kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]
  • .co (yanki na mataki na biyu), yankin Intanet na mataki na biyu ma'ana "kasuwanci"
  • .co, lambar yankin ƙasar Intanet na babban matakin matakin (ccTLD) don Kolombiya
  • Carbon monoxide (CO), marar launi, ƙanshi, da gas mara daɗi
  • Ƙungiyar Carbonyl, wanda aka haɗa da atom ɗin carbon mai ninki biyu zuwa atom atom: C = O
  • Fitowar Cardiac (CO), ƙarar jinin da ke bugun zuciya ta kowane lokaci
  • Cobalt, sinadarin sinadarai, alamar Co
  • Umarni na alƙawarin (CO), dabarun sarrafa daidaituwa don bayanan bayanai
  • Canjin waya, ko ofishin tsakiya (CO)
  • Aiki, ko Co, a cikin trigonometry
  • Cuboctahedron, polyhedron mai daidaituwa
  • Chemins de fer Orientaux (CO), tsohon kamfanin jirgin kasa na Ottoman
  • Chesapeake da Ohio Railway (C&O ko CO), tsohon jirgin ƙasa na Amurka
  • Cobalt Air (IATA airline designator CO), kamfanin jirgin sama na Cyprus daga 2016
  • Continental Airlines (IATA airline designator CO), wani jirgin saman Amurka ne kafin 2012

Sauran amfani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • co-, prefix na Ingilishi ma'ana haɗuwa tare
  • Castres Olympique, kulob din rugby na Faransa
  • Takaddar zama (CO), takaddar doka
  • Takaddun asali (galibi ana taƙaita shi zuwa C/O ko CoO), a cikin kasuwancin duniya
  • Kamfanin, gajarta co.
  • Yaren Corsican, ISO 639-1 lambar lambar co
  • C0 (disambiguation), harafin – haɗe lamba
  • Kula da (disambiguation)
  • Co-Co locomotives