Jump to content

Ilé ìwòsàn

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́
The exterior of Bellvitge University Hospital in L'Hospitalet de Llobregat, Spain, with entrance and parking area for ambulances.

Ilé Ìwòsàn ni ibùdó ìjọba tàbí ti aládàáni kan tí a yà sọ́tọ̀ tí àwọn akọ́ṣẹ́mọṣẹ́ oníṣègùn òyìnbó ń ṣe àmúlò àwọn irinsẹ́ ìwòsàn láti fi ṣè ìtọ́jú àwọn aláàárẹ̀.[1] Ilé ìwòsàn tí ó gbajúmọ̀ jùlọ ni ilé-ìwòsan gbogbo gbòò', idi ni wípé ó ní ó lè bójútó ìlera pàjáwìrì yálà aláàárẹ̀ tí wọ́n gbé dé ní pàjáwìrì láti ibi ìjàmbá ọkọ̀ tàbí ìjàmbá iná tàbí ajàkálẹ̀ àrùn tí ó dédé bẹ́ sílẹ̀ láìrò tẹ́lẹ̀. Ilé ìwòsàn tún ma ń ní ibùsùn àti iyàrá ìtọ́jú fún ẹni tí ìlera rẹ̀ yóò gba àìmọye ọjọ́ kí ó tó lálàáfíà.


Àwọn ìtọ́kasí

[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]
  1. "Hospitals". World Health Organization (in Èdè Gẹ̀ẹ́sì). Retrieved 24 January 2018.