Wilhelm Adam (general)
Wilhelm Adam (general) | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Ansbach (en) , 15 Satumba 1877 |
ƙasa | Jamus |
Mutuwa | Garmisch-Partenkirchen (en) , 8 ga Afirilu, 1949 |
Makwanci | Mittenwald cemetery (en) |
Karatu | |
Harsuna | Jamusanci |
Sana'a | |
Sana'a | soja |
Mahalarcin
| |
Kyaututtuka | |
Aikin soja | |
Fannin soja | Soja |
Digiri | Generaloberst (en) |
Ya faɗaci |
Yakin Duniya na I Yakin Duniya na II |
Wilhelm Adam (An haife shi ne a ranar 15 ga watan Satumba 1877 - 8 Afrilu 1949) janar ne na Jamusanci wanda yayi aiki a cikin Sojojin Bavaria, da Reichswehr da Wehrmacht .
An haife Adam ne a Ansbach, ya kasance cikin rundunar sojan Jamus a cikin 1897, kuma yayi aiki a cikin labaran Bavaria da sassan sadarwa kafin a keɓe shi zuwa Makarantar Koyon Yaƙin Bavaria a cikin 1907.
A lokacin Yaƙin Duniya na ɗaya, Adam ya yi yaƙi a matsayin shugaban kamfanin rukunin majagaba na Bavaria, amma na ɗan gajeren lokaci. Zuwa ƙarshen 1914, Adam ya zama Babban Jami'in Ma'aikata na Ma'aikatan Babban Kwamandan Soja. Amma dai a ƙarshen yaƙin ya sake komawa kasancewa shugaban ƙungiyar injiniyoyin Bavaria. Tare da ƙarshen yaƙin, Adam ya yi aiki a wurare daban-daban a cikin Reichswehr, daga mukamai kamar jami'in tuntuɓa zuwa Ma'aikatar Soja ta Bavaria da kasancewa kwamandan bataliyan sojoji, a cikin Runduna ta 20 .
Ta hanyar hawan Hitler mulki a 1933, Adam shine Babban Ofishin Troop kuma ba da daɗewa ba yana ba da umarnin rarraba kuma a lokaci guda yana ba da umarnin Gundumar Soja VII . Adam ya yi ritaya a ranar 31 ga Disamba 1938, amma an sake tuna shi da aiki daga 26 ga Agusta 1939. Bayan shekaru da yawa yana kasancewa a hannun sojoji ya yi ritaya a 1943 kuma ya mutu a 1949 a Garmisch-Partenkirchen .
Memoir
[gyara sashe | gyara masomin]Adam ta Unpublished tarihin da aka kiyaye su domin bayan shekaru da dama da yaki a wani Bavarian sufi . Yanzu yana cikin Cibiyar Nazarin Tarihin Tarihi a Munich azaman fayil ɗin ED109 / 2.[Ana bukatan hujja]
Gabatarwa
[gyara sashe | gyara masomin]- Fahnrich (25 ga watan Janairu 1898)
- Leutnant (10 ga watan Maris 1899)
- Abubuwan kulawa (28 ga watan Oktoba 1905)
- Hauptmann (1 ga watan Oktoba 1911)
- Manjo (14 ga watan Disamba 1917)
- Mai kulawa (1 ga watan Fabrairu 1923)
- Oberst (1 ga watan Fabrairu 1927)
- Janarmajor (1 ga watan Fabrairu 1930)
- Janar (1 ga watan Disamba 1931)
- Janar der Infanterie (1 ga watan Afrilu 1935)
- Generaloberst (1 ga watan Janairu 1939)
Kyaututtuka da kayan ado
[gyara sashe | gyara masomin]- Giciyen ƙarfe na 1914
- Yarima Regent Luitpold Medal
- Dokar yabo ta Soja, aji na 3 tare da takuba (Bavaria)
- Knight's Cross 2nd Class na Dokar Albert tare da takuba
Adabi
[gyara sashe | gyara masomin]- Hackl, Othmar: Die Bayerische Kriegsakademie (1867–1914). CH Beck´sche Verlagsbuchhandlung, München 1989, , p. 393.
- Stahl, Friedrich-Christian: Generaloberst Wilhelm Adam. A cikin: Gerd R. Ueberschär (Hrsg. ): Hitlers militärische Elite. 68 Lebensläufe . Wissenschaftliche Buchgesellschaft, Darmstadt 2011, , p. 1-8.
- Heuer, Gerd F.: Mutu Generalobersten des Heeres. Inhaber höchster deutscher Kommandostellen. '' Moewig, Rastatt 1988, , p. 1-8.